
Ukurasa huu utatumika kama utambulisho siku ya kufanya mtihani 

 

 

 

 

 

Fomu Na:BG -24-0302  

JINA LA MWANAFUNZI   
 
……………………………………………………….. 
 

MAOMBI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2027. 

 
Shule za Sekondari Ahmes ni shule za mchanganyiko wavulana na wasichana ni shule 
zinazofuata mtaala wa Taifa (NECTA). Inaheshimu imani za dini za mwanafunzi na 
inafundisha masomo ya Bible knowledge na Islamic knowledge kwa maslahi ya malezi na 
kitaaluma. Shule  ina kampasi mbili ambazo Ni Ahmes sekondari inayopatikana Bagamoyo 
na Ahmes sekondari inayopatikana Mbweni-Dar es salaam. Ni shule za Bweni tu. 
 
1.0 Ombi lako la kutaka kujiunga na shule yetu litashughulikiwa na kuchaguliwa 

kwako kwenye shule zetu kutategemea matokeo ya mtihani utakaotolewa na shule 
yetu. 
 

2.0 Mtihani wa kujiunga utakuwa katika lugha ya kiingereza, na kiswahili (kwa 
wanaotoka shule za Kiswahili). Mtihani wa kujiunga na kidato cha kwanza mwaka 
2025 utafanyika shuleni Ahmes Secondary School Bagamoyo siku ya Jumamosi ya 
Tarehe 12.09.2026 saa mbili  kamili asubuhi (08:00) na tarehe 19.09.2026 saa 
tatu kamili asubuhi. (kulingana na nafasi ya muombaji) Baada ya mitihani hiyo 
hakutakuwa na mtihani mwingine.  

 

3.0 Gharama ya fomu ya maombi, mitihani pamoja na chai ya asubuhi na chakula cha 
mchana ni Tshs.30,000/= tu, hii inagharamia maandalizi, usimamizi na 
usahihishaji wa mitihani. 
 

4.0 Kila mwanafunzi aliyechukua fomu hii ya maombi ya kujiunga na shule yetu 
asikose kufanya mtihani huu, akikosa hatarudishiwa pesa. Kabla ya kuingia 
chumba cha mtihani utajitambulisha kwa kuonesha fomu hii ikiwa na picha yako 
ya “Passport size”. Siku ya mtihani uje na kalamu, rula, penseli, pia uwe umevaa 
sare ya shule ya msingi uliyosoma. 
 

5.0 Matokeo yatakuwa tayari baada ya siku tatu na majina ya waliochaguliwa tu ndiyo 
yatakayowekwa kwenye mtandao wa shule www.ahmes.sc.tz na kwenye Instagram 
akaunti yetu @ahmes_schools  
 

6.0 Ukifanikiwa kufaulu mtihani wa kujiunga unapaswa kuhudhuria masomo ya 
utangulizi (BRIDGE COURSE) yatakayoanza tarehe 03.10.2026 hadi 04.12.2026 
Kukosa kushiriki masomo hayo kutasababisha nafasi yako apewe mtu mwingine. 

 

Nakutakia mafanikio mema. 

 
H.S.Massegense  
Meneja wa Shule 

 

       PICHA 
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SHULE YA SEKONDARI AHMES 

SHERIA KUU ZA SHULE 

1. Wanafunzi wote wanapaswa kuheshimu na kutii sheria za Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania.  

 

2. Wanafunzi wote wanapaswa kutii na kuheshimu Uongozi na 

Mamlaka zote za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

Shule na Jamii.  

 

3. Wanafunzi wote wanapaswa kutii na kufuata taratibu za kila siku 

za uendeshaji wa shule, bila ya kujali itikadi ya dini zao. 

 

4.  Wanafunzi hawaruhusiwi kuhodhi fedha na vyakula nje ya 

utaratibu uliowekwa.  

 

5. Wanafunzi wote wanapaswa kutunza mali zao binafsi, mali za 

shule na mali za umma na mazingira kwa ujumla.  

 

6. Wanafunzi wote wanapaswa kujitahidi na kufikia viwango vya 

ufaulu wa masomo vilivyowekwa na shule.  

 

7. Mwanafunzi anapaswa kuhudhira siku zote shuleni, kukosa 

kuhudhuria shule kwa siku 14 kwa muhula itapelkea kusitisha usaili. 

Kutofanya mtihani wowote wa shule au kufanya udanganyifu 

wowote kwenye mtihani ni kosa ambalo litapelekea kusitisha usaili 

mara moja.  

 

8. Kila mzazi/mlezi anawajibika kutii na kufuata taratibu zilizowekwa 

na shule na kutoa ushirikiano ili kufikia malengo ya wanafunzi na 

shule kwa ujumla.  

 

Kushindwa kufuata na kutii sheria kuu za shule (kuanzia 

1-8) kutasababisha kufutiwa usaili wa mwanafunzi husika. 

 

 



 

 

AHMES SECONDARY SCHOOL. 

MAOMBI YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2027 

JAZA FOMU HII KWA USAHIHI NA KWA HERUFI KUBWA UIRUDISHE 

SHULENI AU ULIPOCHUKULIA KABLA YA TAREHE YA MTIHANI 

 

1. Jina la Mwanafunzi …………………………………….. Jinsia: Ke        Me 

2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………………… 

3. Kabila …………………………………………………………………………………… 

4. Wilaya aliyozaliwa …………………………………………………………………….. 

5. Wilaya anayoishi sasa………………………………………………………………… 

6. Mkoa ……………………………………………………………………………………. 

7. Dini …………………………………………..………………………………………….. 

8. Mwaka wa kumaliza darasa la VII ……………………………………………….. 

9. Jina la Mzazi/Mlezi …………………………………………………………… 

10. Anuani ………………………………………………………………………….. 

11. Namba ya simu ya mzazi / mlezi………………………………………….. 

12. Onesha ni lugha ipi utakayotumia 

     Kiswahili/Kiingereza……………................. 

13. Onesha utafanya mtihani tarehe ipi kati ya hizi kwa kuweka alama ya 

vema kwenye tarehe husika.  12.09.2026        au 19.09.2026  

  

Kwa Mzazi/Mlezi: 

a) Mwanao akichaguliwa itambidi afuate sheria na masharti yote ya shule hii 

Ahmes Secondary School. 

 

b) Nakubali kumlipia karo (ada) ya shule na kumpa mahitaji mengine 

yanayohitajika shuleni mwanzo wa kila muhula ili asiache masomo 

kufuata hivyo vifaa nyumbani. 

  Tarehe …………………   Sahihi        (Mzazi/Mlezi)……………………………… 

Kwa mwanafunzi: 

Ninaahidi kufuata nakutii sheria na taratibu zote za shule iwapo nitachaguliwa 

kujiunga na shule hii. 

Tarehe ……………………              Sahihi (Mwanafunzi) …………………………… 

. 

 

 

 

  



 

TAARIFA MUHIMU 

A. TAARIFA YA SHULE YA MSINGI ULIYOSOMA (Inajazwa na Mwanafunzi) 

Jina la shule:  …………………………………………………………………………. 

Wilaya …………………………………… 

Namba ya Mtihani wa kumaliza shule ya msingi (Centre No.)……………………… 

Mwaka wa kumaliza darasa la saba:…………………………………………………… 

 

B. KWA MATUMIZI YA OFISI TU (Inajazwa na ofisi ya taaluma AHMES) 

 

MATOKEO YA MTIHANI WA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 

SOMO ALAMA MAONI 

MATHEMATICS   

SCIENCE   
GENERAL KNOWLEDGE (ENGL, KISW,SST)   

JUMLA    

 

Maoni ya mwalimu wa Taaluma: ………………………………………………………………… 

 

……………………………………………………………………………………………………………. 

 

Sahihi: ……………………………………………………         Tarehe: ………………………….. 

 

Maoni ya Meneja :  

 

…………………………………………………………………………………………………………… 

 

Sahihi : ………………………………………………            Tarehe :…………………………… 

 

MAELEZO MUHIMU 

❖ Fomu hii ni lazima ijazwe kwa usahihi na ukweli. Iwapo baadaye itabainika 

kwamba udanganyifu umetumika, mwanafunzi anayehusika atafukuzwa 
shule iwapo alichaguliwa na hata kama alikwisha anza masomo na kulipa 
ada. 

 
❖ Karatasi za mtihani zitaandaliwa  kwa watahiniwa waliorejesha fomu 

zilizojazwa  kabla ya tarehe yako ya mtihani. Fomu hii lazima ibandikwe 

picha (passport size) ya mtahiniwa katika kisanduku kilichoandikwa picha 
 

Asante 

 
…………………… 

H. S. MASSEGENSE  

MENEJA WA SHULE 


